PROVINCE · DISTRICT REPORT
รายงานข้อมูลรายอำเภอ
บุคลากรทุกประเภทการจ้างจำแนกตามจังหวัดและอำเภอ จากข้อมูลเดือนล่าสุด
เดือนข้อมูลกันยายน 2569
จังหวัดที่เลือก
นำเข้าล่าสุด 2026-09-02 13:01:11นครราชสีมา
มีคนครอง 1,080ว่าง 105 · 8.86%
มีคนครอง 244ว่าง 38 · 13.48%
มีคนครอง 408ว่าง 19 · 4.45%
มีคนครอง 5,210ว่าง 271 · 4.94%
MAP
แผนที่อัตราว่างรายอำเภอ · นครราชสีมา
ชี้เมาส์บนพื้นที่เพื่อดูข้อมูล หรือแตะบนมือถือ แล้วเลือกดูรายงานเฉพาะอำเภอ
สถานะอัตราว่างไม่เกิน 4%เกิน 4%ไม่มีข้อมูล
กำลังโหลดขอบเขตอำเภอ…
TARGET
เป้าหมายอัตราว่างไม่เกิน 4%
นครราชสีมา
5.90%อัตราว่าง
สูงกว่าเป้าหมาย1.90%
- ตำแหน่งทั้งหมด
- 16,544
- ตำแหน่งว่าง
- 976
- ว่างบริหารจัดการได้
- 818
- สงวน/ติดเงื่อนไข
- 158
TYPE
↓ Excelภาพรวมตามประเภทการจ้าง
นครราชสีมา
| ประเภทการจ้าง | ตำแหน่ง | มีคนครอง | ว่าง | บริหารได้ | สงวน | อัตราว่าง |
|---|---|---|---|---|---|---|
| ข้าราชการ | 8,855 | 8,250 | 605 | 458 | 147 | 6.83% |
| พนักงานกระทรวงสาธารณสุข | 4,922 | 4,868 | 54 | 54 | 0 | 1.10% |
| ลูกจ้างชั่วคราว | 2,289 | 1,992 | 297 | 297 | 0 | 12.98% |
| พนักงานราชการ | 371 | 355 | 16 | 5 | 11 | 4.31% |
| ลูกจ้างประจำ | 107 | 103 | 4 | 4 | 0 | 3.74% |
| รวม | 16,544 | 15,568 | 976 | 818 | 158 | 5.90% |
POSITION LINE
↓ Excelภาพรวมตามตำแหน่งสายงาน
116 สายงานในพื้นที่ที่เลือก
| ตำแหน่งสายงาน | ตำแหน่ง | มีคนครอง | ว่าง | บริหารได้ | สงวน | อัตราว่าง |
|---|---|---|---|---|---|---|
| พยาบาลวิชาชีพ | 5,481 | 5,210 | 271 | 271 | 0 | 4.94% |
| พนักงานช่วยเหลือคนไข้ | 1,509 | 1,491 | 18 | 18 | 0 | 1.19% |
| นายแพทย์ | 1,185 | 1,080 | 105 | 21 | 84 | 8.86% |
| นักวิชาการสาธารณสุข | 849 | 752 | 97 | 79 | 18 | 11.43% |
| พนักงานบริการ | 584 | 578 | 6 | 6 | 0 | 1.03% |
| พนักงานช่วยการพยาบาล | 528 | 525 | 3 | 3 | 0 | 0.57% |
| เจ้าพนักงานสาธารณสุข | 476 | 449 | 27 | 26 | 1 | 5.67% |
| เภสัชกร | 427 | 408 | 19 | 8 | 11 | 4.45% |
| ผู้ช่วยพยาบาล | 408 | 407 | 1 | 1 | 0 | 0.25% |
| นักเทคนิคการแพทย์ | 298 | 291 | 7 | 7 | 0 | 2.35% |
| ทันตแพทย์ | 282 | 244 | 38 | 6 | 32 | 13.48% |
| เจ้าพนักงานธุรการ | 279 | 270 | 9 | 9 | 0 | 3.23% |
| เจ้าพนักงานเภสัชกรรม | 268 | 233 | 35 | 35 | 0 | 13.06% |
| พยาบาลวิชาชีพ/นักวิชาการสาธารณสุข | 203 | 0 | 203 | 203 | 0 | 100.00% |
| พนักงานขับรถยนต์ | 195 | 192 | 3 | 3 | 0 | 1.54% |
| เจ้าพนักงานทันตสาธารณสุข | 173 | 159 | 14 | 14 | 0 | 8.09% |
| พนักงานเปล | 172 | 167 | 5 | 5 | 0 | 2.91% |
| พนักงานประจำห้องยา | 148 | 146 | 2 | 2 | 0 | 1.35% |
| นักวิชาการเงินและบัญชี | 146 | 136 | 10 | 10 | 0 | 6.85% |
| พนักงานประกอบอาหาร | 144 | 142 | 2 | 2 | 0 | 1.39% |
| เจ้าพนักงานการเงินและบัญชี | 135 | 128 | 7 | 7 | 0 | 5.19% |
| นักกายภาพบำบัด | 134 | 129 | 5 | 5 | 0 | 3.73% |
| นักสาธารณสุข | 118 | 108 | 10 | 6 | 4 | 8.47% |
| พนักงานธุรการ | 117 | 117 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิชาการคอมพิวเตอร์ | 106 | 101 | 5 | 2 | 3 | 4.72% |
| นักจัดการงานทั่วไป | 99 | 83 | 16 | 16 | 0 | 16.16% |
| พนักงานประจำห้องทดลอง | 98 | 97 | 1 | 1 | 0 | 1.02% |
| แพทย์แผนไทย | 94 | 89 | 5 | 5 | 0 | 5.32% |
| นักรังสีการแพทย์ | 92 | 86 | 6 | 5 | 1 | 6.52% |
| ผู้ช่วยทันตแพทย์ | 90 | 90 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นายช่างเทคนิค | 87 | 84 | 3 | 3 | 0 | 3.45% |
| พนักงานบัตรรายงานโรค | 86 | 86 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิชาการพัสดุ | 82 | 76 | 6 | 4 | 2 | 7.32% |
| พนักงานพิมพ์ | 81 | 80 | 1 | 1 | 0 | 1.23% |
| เจ้าพนักงานเวชสถิติ | 79 | 76 | 3 | 3 | 0 | 3.80% |
| เจ้าพนักงานพัสดุ | 75 | 68 | 7 | 6 | 1 | 9.33% |
| พนักงานเภสัชกรรม | 72 | 71 | 1 | 1 | 0 | 1.39% |
| พนักงานการแพทย์และรังสีเทคนิค | 70 | 70 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานซักฟอก | 70 | 70 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักทรัพยากรบุคคล | 58 | 56 | 2 | 2 | 0 | 3.45% |
| นักโภชนาการ | 58 | 57 | 1 | 1 | 0 | 1.72% |
| พนักงานประจำตึก | 58 | 58 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ผู้ช่วยเจ้าหน้าที่อนามัย | 52 | 52 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานบริการ(รปภ.) | 52 | 52 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักจิตวิทยา | 37 | 37 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานเกษตรพื้นฐาน | 37 | 37 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ผู้ช่วยช่างทั่วไป | 36 | 36 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิชาการศึกษา | 33 | 33 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ผู้ช่วยนักกายภาพบำบัด | 33 | 33 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานบริการ(ซักฟอก) | 33 | 33 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานวิทยาศาสตร์การแพทย์ | 33 | 32 | 1 | 1 | 0 | 3.03% |
| พนักงานบริการ(ความสะอาด) | 31 | 31 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานพัสดุ | 29 | 29 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานบริการ(สวน) | 25 | 25 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิเคราะห์นโยบายและแผน | 23 | 22 | 1 | 1 | 0 | 4.35% |
| เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ | 23 | 23 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานโสตทัศนศึกษา | 23 | 23 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นิติกร | 20 | 17 | 3 | 3 | 0 | 15.00% |
| พนักงานวิทยาศาสตร์ | 20 | 19 | 1 | 1 | 0 | 5.00% |
| พนักงานบริการเอกสารทั่วไป | 16 | 16 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ | 15 | 15 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างฝีมือทั่วไป | 14 | 14 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักจิตวิทยาคลินิก | 14 | 14 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิทยาศาสตร์การแพทย์ | 14 | 14 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักเทคโนโลยีหัวใจและทรวงอก | 14 | 13 | 1 | 1 | 0 | 7.14% |
| นักประชาสัมพันธ์ | 13 | 12 | 1 | 0 | 1 | 7.69% |
| นายช่างไฟฟ้า | 13 | 13 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักสังคมสงเคราะห์ | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ผู้ช่วยเจ้าหน้าที่สาธารณสุข | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานการเงินและบัญชี | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิชาการโสตทัศนศึกษา | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักรังสีการแพทย์/นักวิชาการสาธารณสุข | 7 | 0 | 7 | 7 | 0 | 100.00% |
| นักเวชศาสตร์การสื่อความหมาย | 6 | 3 | 3 | 3 | 0 | 50.00% |
| ผู้อำนวยการเฉพาะด้าน(แพทย์) | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานทั่วไป | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานประเมินผล | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานรักษาความปลอดภัย | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| โภชนากร | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างเครื่องช่วยคนพิการ | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างไฟฟ้าและอิเล็กทรอนิกส์ | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นายช่างโยธา | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% |
| พนักงานเก็บเงิน | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานรังสีการแพทย์ | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานสถิติ | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างต่อท่อ | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักกิจกรรมบำบัด | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| บรรณารักษ์ | 4 | 3 | 1 | 1 | 0 | 25.00% |
| พนักงานรับโทรศัพท์ | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| วิศวกรไฟฟ้า | 4 | 3 | 1 | 1 | 0 | 25.00% |
| แพทย์แผนจีน | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างกายอุปกรณ์ | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิชาการสถิติ | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานผ่าและรักษาศพ | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานโสตทัศนศึกษา | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พยาบาลเทคนิค | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| วิศวกรโยธา | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างทันตกรรม | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างภาพการแพทย์ | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างเหล็ก | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักกายอุปกรณ์ | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ผู้ช่วยแพทย์แผนไทย | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานเก็บเอกสาร | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| คนสวน | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ครูพี่เลี้ยง | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างซ่อมเครื่องทำความเย็น | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างไฟฟ้า | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักทัศนมาตร | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักนิติวิทยาศาสตร์ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นายช่างศิลป์ | 1 | 0 | 1 | 1 | 0 | 100.00% |
| พนักงานกู้ชีพ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานห้องผ่าตัด | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| วิศวกร | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานห้องสมุด | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานอาชีวบำบัด | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานเวชกรรมฟื้นฟู | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| แม่บ้าน | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| รวม | 16,544 | 15,568 | 976 | 818 | 158 | 5.90% |
DISTRICT
1 เดือนแนวโน้มร้อยละตำแหน่งว่างรายเดือน
นครราชสีมา · ทุกอำเภอ จากข้อมูลที่นำเข้าแต่ละเดือน
DETAIL
32 รายการรายละเอียดทุกอำเภอ
| อำเภอ | หน่วยงาน | ตำแหน่ง | มีคนครอง | ว่าง | บริหารได้ | สงวน | อัตราว่าง | สถานะ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เมืองนครราชสีมา | 29 | 6,884 | 6,492 | 392 | 372 | 20 | 5.69% | เกินเป้าหมาย |
| ปากช่อง | 20 | 1,220 | 1,137 | 83 | 76 | 7 | 6.80% | เกินเป้าหมาย |
| สีคิ้ว | 11 | 532 | 486 | 46 | 38 | 8 | 8.65% | เกินเป้าหมาย |
| โชคชัย | 10 | 439 | 404 | 35 | 25 | 10 | 7.97% | เกินเป้าหมาย |
| พิมาย | 9 | 630 | 596 | 34 | 30 | 4 | 5.40% | เกินเป้าหมาย |
| ปักธงชัย | 3 | 365 | 333 | 32 | 24 | 8 | 8.77% | เกินเป้าหมาย |
| ครบุรี | 19 | 493 | 469 | 24 | 16 | 8 | 4.87% | เกินเป้าหมาย |
| ด่านขุนทด | 2 | 388 | 365 | 23 | 12 | 11 | 5.93% | เกินเป้าหมาย |
| ห้วยแถลง | 8 | 285 | 263 | 22 | 17 | 5 | 7.72% | เกินเป้าหมาย |
| จักราช | 9 | 328 | 308 | 20 | 15 | 5 | 6.10% | เกินเป้าหมาย |
| บัวใหญ่ | 12 | 546 | 527 | 19 | 16 | 3 | 3.48% | ตามเป้าหมาย |
| ประทาย | 5 | 305 | 287 | 18 | 14 | 4 | 5.90% | เกินเป้าหมาย |
| ชุมพวง | 1 | 271 | 255 | 16 | 10 | 6 | 5.90% | เกินเป้าหมาย |
| โนนสูง | 1 | 309 | 294 | 15 | 10 | 5 | 4.85% | เกินเป้าหมาย |
| ขามทะเลสอ | 7 | 214 | 199 | 15 | 14 | 1 | 7.01% | เกินเป้าหมาย |
| โนนแดง | 5 | 182 | 167 | 15 | 10 | 5 | 8.24% | เกินเป้าหมาย |
| เมืองยาง | 6 | 181 | 166 | 15 | 10 | 5 | 8.29% | เกินเป้าหมาย |
| โนนไทย | 5 | 301 | 287 | 14 | 10 | 4 | 4.65% | เกินเป้าหมาย |
| คง | 10 | 267 | 253 | 14 | 10 | 4 | 5.24% | เกินเป้าหมาย |
| วังน้ำเขียว | 3 | 198 | 184 | 14 | 11 | 3 | 7.07% | เกินเป้าหมาย |
| แก้งสนามนาง | 2 | 181 | 167 | 14 | 10 | 4 | 7.73% | เกินเป้าหมาย |
| เสิงสาง | 2 | 222 | 209 | 13 | 7 | 6 | 5.86% | เกินเป้าหมาย |
| ลำทะเมนชัย | 5 | 191 | 180 | 11 | 6 | 5 | 5.76% | เกินเป้าหมาย |
| หนองบุญมาก | 1 | 228 | 218 | 10 | 8 | 2 | 4.39% | เกินเป้าหมาย |
| เฉลิมพระเกียรติ | 2 | 143 | 133 | 10 | 8 | 2 | 6.99% | เกินเป้าหมาย |
| สูงเนิน | 1 | 304 | 295 | 9 | 8 | 1 | 2.96% | ตามเป้าหมาย |
| ขามสะแกแสง | 5 | 226 | 217 | 9 | 9 | 0 | 3.98% | ตามเป้าหมาย |
| บ้านเหลื่อม | 5 | 190 | 181 | 9 | 4 | 5 | 4.74% | เกินเป้าหมาย |
| สีดา | 6 | 127 | 119 | 8 | 7 | 1 | 6.30% | เกินเป้าหมาย |
| เทพารักษ์ | 5 | 117 | 110 | 7 | 6 | 1 | 5.98% | เกินเป้าหมาย |
| บัวลาย | 2 | 102 | 95 | 7 | 4 | 3 | 6.86% | เกินเป้าหมาย |
| พระทองคำ | 2 | 175 | 172 | 3 | 1 | 2 | 1.71% | ตามเป้าหมาย |
| รวม | 213 | 16,544 | 15,568 | 976 | 818 | 158 | 5.90% |
ORGANIZATION
241 หน่วยงานข้อมูลหน่วยงาน
หน่วยงานภายในจังหวัดนครราชสีมา จากข้อมูลเดือนล่าสุด
| หน่วยงาน | อำเภอ | ตำแหน่ง | มีคนครอง | ว่าง | บริหารได้ | สงวน | อัตราว่าง | สถานะ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| รพศ. มหาราชนครราชสีมา | เมืองนครราชสีมา | 5,434 | 5,115 | 319 | 304 | 15 | 5.87% | เกินเป้าหมาย |
| รพท. ปากช่องนานา | ปากช่อง | 977 | 912 | 65 | 61 | 4 | 6.65% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. สีคิ้ว | สีคิ้ว | 435 | 398 | 37 | 29 | 8 | 8.51% | เกินเป้าหมาย |
| สสจ. นครราชสีมา | เมืองนครราชสีมา | 326 | 295 | 31 | 29 | 2 | 9.51% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. ปักธงชัย | ปักธงชัย | 344 | 315 | 29 | 21 | 8 | 8.43% | เกินเป้าหมาย |
| รพท. พิมาย | พิมาย | 561 | 534 | 27 | 25 | 2 | 4.81% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. โชคชัย | โชคชัย | 371 | 345 | 26 | 17 | 9 | 7.01% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ | ด่านขุนทด | 381 | 358 | 23 | 12 | 11 | 6.04% | เกินเป้าหมาย |
| รพท. เทพรัตน์นครราชสีมา | เมืองนครราชสีมา | 728 | 707 | 21 | 20 | 1 | 2.88% | ตามเป้าหมาย |
| รพช. ครบุรี | ครบุรี | 370 | 352 | 18 | 12 | 6 | 4.86% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. ห้วยแถลง | ห้วยแถลง | 222 | 204 | 18 | 13 | 5 | 8.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. ประทาย | ประทาย | 267 | 252 | 15 | 11 | 4 | 5.62% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. ชุมพวง | ชุมพวง | 261 | 246 | 15 | 9 | 6 | 5.75% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. โนนสูง | โนนสูง | 298 | 284 | 14 | 9 | 5 | 4.70% | เกินเป้าหมาย |
| รพท. บัวใหญ่ | บัวใหญ่ | 457 | 444 | 13 | 11 | 2 | 2.84% | ตามเป้าหมาย |
| รพช. โนนไทย | โนนไทย | 266 | 253 | 13 | 9 | 4 | 4.89% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. โนนแดง | โนนแดง | 153 | 140 | 13 | 8 | 5 | 8.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. เสิงสาง | เสิงสาง | 214 | 202 | 12 | 6 | 6 | 5.61% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. วังน้ำเขียว | วังน้ำเขียว | 181 | 169 | 12 | 10 | 2 | 6.63% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. ขามทะเลสอ | ขามทะเลสอ | 173 | 161 | 12 | 11 | 1 | 6.94% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. จักราช | จักราช | 243 | 233 | 10 | 8 | 2 | 4.12% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. แก้งสนามนาง | แก้งสนามนาง | 158 | 148 | 10 | 6 | 4 | 6.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. เฉลิมพระเกียรติสมเด็จย่า 100 ปี | เมืองยาง | 140 | 130 | 10 | 6 | 4 | 7.14% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. สูงเนิน | สูงเนิน | 296 | 287 | 9 | 8 | 1 | 3.04% | ตามเป้าหมาย |
| รพช. คง | คง | 194 | 185 | 9 | 6 | 3 | 4.64% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. เฉลิมพระเกียรติ | เฉลิมพระเกียรติ | 137 | 128 | 9 | 7 | 2 | 6.57% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. หนองบุญมาก | หนองบุญมาก | 219 | 211 | 8 | 6 | 2 | 3.65% | ตามเป้าหมาย |
| รพช. มกุฏคีรีวัน | ปากช่อง | 64 | 56 | 8 | 8 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. ขามสะแกแสง | ขามสะแกแสง | 199 | 192 | 7 | 7 | 0 | 3.52% | ตามเป้าหมาย |
| รพช. ลำทะเมนชัย | ลำทะเมนชัย | 159 | 152 | 7 | 3 | 4 | 4.40% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. บ้านเหลื่อม | บ้านเหลื่อม | 154 | 147 | 7 | 3 | 4 | 4.55% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. บัวลาย | บัวลาย | 84 | 78 | 6 | 3 | 3 | 7.14% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. สีดา | สีดา | 82 | 76 | 6 | 5 | 1 | 7.32% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. เทพารักษ์ | เทพารักษ์ | 86 | 82 | 4 | 3 | 1 | 4.65% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. พระทองคำ เฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา | พระทองคำ | 168 | 165 | 3 | 1 | 2 | 1.79% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หลักร้อยตำบลปรุใหญ่ | เมืองนครราชสีมา | 17 | 14 | 3 | 2 | 1 | 17.65% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองบัวตะแบง ตำบลทองหลาง | จักราช | 10 | 7 | 3 | 2 | 1 | 30.00% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. แก้งสนามนาง | แก้งสนามนาง | 10 | 7 | 3 | 3 | 0 | 30.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ลิ้นฟ้า ตำบลเมืองยาง | เมืองยาง | 9 | 6 | 3 | 2 | 1 | 33.33% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. จักราช | จักราช | 8 | 5 | 3 | 2 | 1 | 37.50% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. ปักธงชัย | ปักธงชัย | 8 | 5 | 3 | 3 | 0 | 37.50% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. เมืองนครราชสีมา | เมืองนครราชสีมา | 17 | 15 | 2 | 2 | 0 | 11.76% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ระกายตำบลจอหอ | เมืองนครราชสีมา | 15 | 13 | 2 | 2 | 0 | 13.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านใหม่ | เมืองนครราชสีมา | 14 | 12 | 2 | 2 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลสีสุก | จักราช | 13 | 11 | 2 | 1 | 1 | 15.38% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโคกกรวด | เมืองนครราชสีมา | 12 | 10 | 2 | 2 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ดอนแสนสุข ตำบลครบุรี | ครบุรี | 10 | 8 | 2 | 2 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองสรวง | ขามทะเลสอ | 9 | 7 | 2 | 2 | 0 | 22.22% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. หนองบุญมาก | หนองบุญมาก | 9 | 7 | 2 | 2 | 0 | 22.22% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านยาง | ลำทะเมนชัย | 8 | 6 | 2 | 2 | 0 | 25.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ปางละกอ ตำบลกฤษณา | สีคิ้ว | 8 | 6 | 2 | 2 | 0 | 25.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลพลับพลา | โชคชัย | 6 | 4 | 2 | 2 | 0 | 33.33% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. พิมาย | พิมาย | 6 | 4 | 2 | 1 | 1 | 33.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โนนฝรั่ง ตำบลหัวทะเล | เมืองนครราชสีมา | 23 | 22 | 1 | 1 | 0 | 4.35% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองปลิง ตำบลหนองบัวศาลา | เมืองนครราชสีมา | 22 | 21 | 1 | 1 | 0 | 4.55% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโคกสูง | เมืองนครราชสีมา | 16 | 15 | 1 | 1 | 0 | 6.25% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลพลกรัง | เมืองนครราชสีมา | 15 | 14 | 1 | 1 | 0 | 6.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ท่าช้าง ตำบลหมูสี | ปากช่อง | 15 | 14 | 1 | 1 | 0 | 6.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โพนสูง ตำบลหมื่นไวย | เมืองนครราชสีมา | 15 | 14 | 1 | 1 | 0 | 6.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองไข่น้ำ ตำบลโคกสูง | เมืองนครราชสีมา | 14 | 13 | 1 | 1 | 0 | 7.14% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. คลองตะแบก ตำบลลาดบัวขาว | สีคิ้ว | 13 | 12 | 1 | 1 | 0 | 7.69% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลกลางดง | ปากช่อง | 13 | 12 | 1 | 1 | 0 | 7.69% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลสีมุม | เมืองนครราชสีมา | 13 | 12 | 1 | 1 | 0 | 7.69% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โนนระเวียง ตำบลบึงพะไล | แก้งสนามนาง | 13 | 12 | 1 | 1 | 0 | 7.69% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านพระ ตำบลมะเริง | เมืองนครราชสีมา | 12 | 11 | 1 | 1 | 0 | 8.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ดงบัง ตำบลห้วยยาง | บัวใหญ่ | 11 | 10 | 1 | 1 | 0 | 9.09% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลชีวาน | พิมาย | 11 | 10 | 1 | 0 | 1 | 9.09% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลพุดซา | เมืองนครราชสีมา | 11 | 10 | 1 | 0 | 1 | 9.09% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. ปากช่อง | ปากช่อง | 11 | 10 | 1 | 1 | 0 | 9.09% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. วังโรงน้อย ตำบลกฤษณา | สีคิ้ว | 11 | 10 | 1 | 1 | 0 | 9.09% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. โนนสูง | โนนสูง | 11 | 10 | 1 | 1 | 0 | 9.09% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. คลองดินดำ ตำบลหมูสี | ปากช่อง | 10 | 9 | 1 | 0 | 1 | 10.00% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. ชุมพวง | ชุมพวง | 10 | 9 | 1 | 1 | 0 | 10.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลรังกาใหญ่ | พิมาย | 10 | 9 | 1 | 1 | 0 | 10.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านโจด ตำบลท่าเยี่ยม | โชคชัย | 10 | 9 | 1 | 1 | 0 | 10.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองกระทุ่ม ตำบลจันทึก | ปากช่อง | 10 | 9 | 1 | 0 | 1 | 10.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองจิก ตำบลโบสถ์ | พิมาย | 10 | 9 | 1 | 1 | 0 | 10.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โนนกระโดน ตำบลพญาเย็น | ปากช่อง | 10 | 9 | 1 | 1 | 0 | 10.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ขนงพระเหนือ ตำบลขนงพระ | ปากช่อง | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลตาจั่น | คง | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหินโคน | จักราช | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. บัวใหญ่ | บัวใหญ่ | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. สีดา | สีดา | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองช่างตาย ตำบลโนนเพ็ด | ประทาย | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองปรึก ตำบลทุ่งอรุณ | โชคชัย | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองเซียงโข่ ตำบลกุดจอก | บัวใหญ่ | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ห้วยลุง ตำบลวังโรงใหญ่ | สีคิ้ว | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โนนเสลา ตำบลกุดน้อย | สีคิ้ว | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ดงหลบ ตำบลช่องแมว | ลำทะเมนชัย | 8 | 7 | 1 | 0 | 1 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตลิ่งชัน ตำบลจระเข้หิน | ครบุรี | 8 | 7 | 1 | 0 | 1 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลขามสมบูรณ์ | คง | 8 | 7 | 1 | 0 | 1 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลช่อระกา | บ้านเหลื่อม | 8 | 7 | 1 | 0 | 1 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบึงปรือ | เทพารักษ์ | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโนนประดู่ | สีดา | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. ประทาย | ประทาย | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. มะกอก ตำบลดงใหญ่ | พิมาย | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ละลม ตำบลละลมใหม่พัฒนา | โชคชัย | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. สระว่านพระยา | ครบุรี | 8 | 7 | 1 | 0 | 1 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. สีคิ้ว | สีคิ้ว | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองจอก ตำบลมิตรภาพ | สีคิ้ว | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. เมืองจาก ตำบลโนนอุดม | เมืองยาง | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โคกสี ตำบลขุนทอง | บัวใหญ่ | 8 | 7 | 1 | 0 | 1 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โนนพุทรา | พิมาย | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ขี้ตุ่น ตำบลท่าจะหลุง | โชคชัย | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ซ่าเลือด ตำบลกงรถ | ห้วยแถลง | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลค้างพลู | โนนไทย | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลคูขาด | คง | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลทับสวาย | ห้วยแถลง | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลสำนักตะคร้อ | เทพารักษ์ | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโนนเต็ง | คง | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ทุ่งกระโดน ตำบลพลกรัง | เมืองนครราชสีมา | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านบุ ตำบลหนองพลวง | จักราช | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บุเจ้าคุณ ตำบลวังหมี | วังน้ำเขียว | 7 | 6 | 1 | 0 | 1 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. ลำทะเมนชัย | ลำทะเมนชัย | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองคุ้ม ตำบลโป่งตาลอง | ปากช่อง | 7 | 6 | 1 | 0 | 1 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองแจ้งน้อย ตำบลเสมาใหญ่ | บัวใหญ่ | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โนนไผ่ล้อม ตำบลกระทุ่มราย | ประทาย | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ไทยสามัคคี ต.วังน้ำเขียว | วังน้ำเขียว | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. คอนเมือง ตำบลเทพาลัย | คง | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. คูขาด ตำบลหนองบัวสะอาด | บัวใหญ่ | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลดอนยาวใหญ่ | โนนแดง | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลวังกะทะ | ปากช่อง | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. บ้านเหลื่อม | บ้านเหลื่อม | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านใหญ่ ตำบลครบุรี | ครบุรี | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. พะโค ตำบลกระโทก | โชคชัย | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองขวาง ตำบลวังกะทะ | ปากช่อง | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองตะครอง ตำบลหนองสรวง | ขามทะเลสอ | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองไข่น้ำ ตำบลพะงาด | ขามสะแกแสง | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. เฉลิมพระเกียรติ จ.นครราชสีมา | เฉลิมพระเกียรติ | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โนนทอง ตำบลเมืองพลับพลา | ห้วยแถลง | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ซับระวิง ตำบลลำเพียก | ครบุรี | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลชีวึก | ขามสะแกแสง | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. บัวลาย | บัวลาย | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองสาย ตำบลหลุ่งตะเคียน | ห้วยแถลง | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. เมืองยาง | เมืองยาง | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. โชคชัย | โชคชัย | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลท่าลาดขาว | โชคชัย | 4 | 3 | 1 | 0 | 1 | 25.00% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. เทพารักษ์ | เทพารักษ์ | 2 | 1 | 1 | 1 | 0 | 50.00% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. โนนแดง | โนนแดง | 2 | 1 | 1 | 1 | 0 | 50.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองน้ำใส | สีคิ้ว | 1 | 0 | 1 | 1 | 0 | 100.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โคกไม้ตาย ตำบลสระตะเคียน | เสิงสาง | 1 | 0 | 1 | 1 | 0 | 100.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. มะค่า ตำบลบ้านโพธิ์ | เมืองนครราชสีมา | 20 | 20 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ยางใหญ่ ตำบลสุรนารี | เมืองนครราชสีมา | 20 | 20 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ศรีษะละเลิง ตำบลบ้านใหม่ | เมืองนครราชสีมา | 20 | 20 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ขนาย ตำบลบ้านเกาะ | เมืองนครราชสีมา | 18 | 18 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองปรู ตำบลหนองจะบก | เมืองนครราชสีมา | 18 | 18 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองกระทุ่ม ตำบลหมื่นไวย | เมืองนครราชสีมา | 17 | 17 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองพลวงมะนาว ตำบลโพธิ์กลาง | เมืองนครราชสีมา | 16 | 16 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. กระฉอด ตำบลตลาด | เมืองนครราชสีมา | 14 | 14 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองยารักษ์ ตำบลพุดซา | เมืองนครราชสีมา | 14 | 14 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหลุ่งประดู่ | ห้วยแถลง | 13 | 13 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโนนจาน | บัวลาย | 13 | 13 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองไข่น้ำ ตำบลจันทึก | ปากช่อง | 13 | 13 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สอ. เฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี จ.นครราชสีมา | ปากช่อง | 13 | 13 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ดงพลอง ตำบลหนองขาม | จักราช | 12 | 12 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลคลองไผ่ | สีคิ้ว | 12 | 12 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลจระเข้หิน | ครบุรี | 12 | 12 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองน้ำแดง | ปากช่อง | 12 | 12 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตลุกพลวง ตำบลโคกกระเบื้อง | บ้านเหลื่อม | 11 | 11 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองขาม | จักราช | 11 | 11 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ครบุรี ตำบลละหานปลาค้าว | เมืองยาง | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลวังไทร | ปากช่อง | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโพนทอง | สีดา | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ่อทอง ตำบลหนองสาหร่าย | ปากช่อง | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. ห้วยแถลง | ห้วยแถลง | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. กระเบื้อง ตำบลกระเบื้องนอก | เมืองยาง | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลคลองม่วง | ปากช่อง | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองไผ่ | สีคิ้ว | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ท่าลี่ ตำบลเมืองพลับพลา | ห้วยแถลง | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ละกอ ตำบลศรีละกอ | จักราช | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. วังโรงใหญ่ ตำบลวังโรงใหญ่ | สีคิ้ว | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองพระลาน ตำบลหนองระเวียง | เมืองนครราชสีมา | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. โนนไทย | โนนไทย | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. กอโจด ตำบลท่าเยี่ยม | โชคชัย | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ขนงพระใต้ ตำบลขนงพระ | ปากช่อง | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. คง | คง | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ซับก้านเหลือง ตำบลครบุรี | ครบุรี | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ดอนยาวน้อย ตำบลวังหิน | โนนแดง | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลตะคุ | ปักธงชัย | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลสำโรง | โนนไทย | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองแจ้งใหญ่ | บัวใหญ่ | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหันห้วยทราย | ประทาย | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโนนตาเถร | โนนแดง | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลไพล | ลำทะเมนชัย | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. นาราก ตำบลอรพิมพ์ | ครบุรี | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านวัด ตำบลเทพาลัย | คง | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. มาบตะโกเอน ตำบลตะโกเอน | ครบุรี | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. วังยายทอง ตำบลสำนักตะคร้อ | เทพารักษ์ | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. สูงเนิน | สูงเนิน | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองหัวฟาน ตำบลเมืองนาท | ขามสะแกแสง | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ซับน้อย ตำบลวังไทร(ตำบลหนองสาหร่าย) | ปากช่อง | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ดอนคนฑา ตำบลขุนทอง | บัวใหญ่ | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ดอนชุมช้าง ตำบลโนนทองหลาง | บัวใหญ่ | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลสายออ | โนนไทย | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโนนทองหลาง | บัวใหญ่ | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโนนเมือง | ขามสะแกแสง | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ปอปิด ตำบลคูขาด | คง | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. พระทองคำ | พระทองคำ | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. มะเริงน้อย ตำบลพะเนา | เมืองนครราชสีมา | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. มาบกราด ตำบลโคกกระชาย | ครบุรี | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองพลวง ตำบลหนองบัวสะอาด | บัวใหญ่ | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองโบสถ์ ตำบลโคกกระชาย | ครบุรี | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ห้วยไหราษฎร์พัฒนา ตำบลหนองบัว | คง | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. อังโกน ตำบลบ้านใหม่ | ครบุรี | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. เสิงสาง | เสิงสาง | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. โนนกอก ตำบลสามเมือง | สีดา | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. กุ่มพะยา ตำบลบึงอ้อ | ขามทะเลสอ | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. ด่านขุนทด | ด่านขุนทด | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลดอนใหญ่ | คง | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบึงอ้อ | ขามทะเลสอ | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลลำเพียก | ครบุรี | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลวังโพธิ์ | บ้านเหลื่อม | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. นิคมสร้างตนเอง 2 ตำบลรังกาใหญ่ | พิมาย | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านประทาย ตำบลตลาดไทร | ประทาย | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ลุงตามัน ตำบลโบสถ์ | พิมาย | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. สะพานหิน ตำบลหนองแวง | เทพารักษ์ | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองนาพัฒนา ตำบลงิ้ว | ห้วยแถลง | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองบัว ตำบลตะแบกบาน | ครบุรี | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หินแห่ ตำบลสีดา | สีดา | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. โคกพระ ตำบลหนองพลวง | จักราช | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. ขามทะเลสอ | ขามทะเลสอ | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ขุนละคร ตำบลสำโรง | ปักธงชัย | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. ครบุรี | ครบุรี | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. คลองกลาง ตำบลพลับพลา | โชคชัย | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลพันดุง | ขามทะเลสอ | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลสำพะเนียง | โนนแดง | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโคกกระชาย | ครบุรี | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโคกกระเบื้อง | บ้านเหลื่อม | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองจะบก ตำบลหนองตาดใหญ่ | สีดา | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. เฉลียงใหญ่ ตำบลเฉลียง | ครบุรี | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านเตยตำบลกระเบื้องใหญ่ | พิมาย | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. สระตะเฆ่ ตำบลบัลลังก์ | โนนไทย | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. โคกแขวน ตำบลพันดุง | ขามทะเลสอ | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. วังน้ำเขียว | วังน้ำเขียว | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ทองหลางน้อย ตำบลดอนตะหนิน | บัวใหญ่ | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. ขามสะแกแสง | ขามสะแกแสง | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพช. ด่านขุนทด | ด่านขุนทด | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพช. บัวใหญ่ | บัวใหญ่ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. สระว่านพระยา ตำบลมาบตะโกเอน | ครบุรี | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองบัววง ตำบลขุย | ลำทะเมนชัย | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. เฉลียง ตำบลเฉลียง | ครบุรี | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รวม | 16,544 | 15,568 | 976 | 818 | 158 | 5.90% |