PROVINCE · DISTRICT REPORT
รายงานข้อมูลรายอำเภอ
บุคลากรทุกประเภทการจ้างจำแนกตามจังหวัดและอำเภอ จากข้อมูลเดือนล่าสุด
เดือนข้อมูลกันยายน 2569
จังหวัดที่เลือก
นำเข้าล่าสุด 2026-09-02 13:01:10ชัยภูมิ
มีคนครอง 374ว่าง 60 · 13.82%
มีคนครอง 124ว่าง 21 · 14.48%
มีคนครอง 173ว่าง 18 · 9.42%
มีคนครอง 1,936ว่าง 130 · 6.29%
MAP
แผนที่อัตราว่างรายอำเภอ · ชัยภูมิ
ชี้เมาส์บนพื้นที่เพื่อดูข้อมูล หรือแตะบนมือถือ แล้วเลือกดูรายงานเฉพาะอำเภอ
สถานะอัตราว่างไม่เกิน 4%เกิน 4%ไม่มีข้อมูล
กำลังโหลดขอบเขตอำเภอ…
TARGET
เป้าหมายอัตราว่างไม่เกิน 4%
ชัยภูมิ
8.41%อัตราว่าง
สูงกว่าเป้าหมาย4.41%
- ตำแหน่งทั้งหมด
- 6,530
- ตำแหน่งว่าง
- 549
- ว่างบริหารจัดการได้
- 459
- สงวน/ติดเงื่อนไข
- 90
TYPE
↓ Excelภาพรวมตามประเภทการจ้าง
ชัยภูมิ
| ประเภทการจ้าง | ตำแหน่ง | มีคนครอง | ว่าง | บริหารได้ | สงวน | อัตราว่าง |
|---|---|---|---|---|---|---|
| ข้าราชการ | 3,552 | 3,247 | 305 | 228 | 77 | 8.59% |
| พนักงานกระทรวงสาธารณสุข | 1,843 | 1,776 | 67 | 67 | 0 | 3.64% |
| ลูกจ้างชั่วคราว | 896 | 736 | 160 | 160 | 0 | 17.86% |
| พนักงานราชการ | 182 | 167 | 15 | 2 | 13 | 8.24% |
| ลูกจ้างประจำ | 57 | 55 | 2 | 2 | 0 | 3.51% |
| รวม | 6,530 | 5,981 | 549 | 459 | 90 | 8.41% |
POSITION LINE
↓ Excelภาพรวมตามตำแหน่งสายงาน
101 สายงานในพื้นที่ที่เลือก
| ตำแหน่งสายงาน | ตำแหน่ง | มีคนครอง | ว่าง | บริหารได้ | สงวน | อัตราว่าง |
|---|---|---|---|---|---|---|
| พยาบาลวิชาชีพ | 2,066 | 1,936 | 130 | 130 | 0 | 6.29% |
| พนักงานช่วยเหลือคนไข้ | 552 | 539 | 13 | 12 | 1 | 2.36% |
| นักวิชาการสาธารณสุข | 500 | 437 | 63 | 61 | 2 | 12.60% |
| นายแพทย์ | 434 | 374 | 60 | 11 | 49 | 13.82% |
| พนักงานบริการ | 360 | 351 | 9 | 9 | 0 | 2.50% |
| เภสัชกร | 191 | 173 | 18 | 7 | 11 | 9.42% |
| เจ้าพนักงานสาธารณสุข | 163 | 136 | 27 | 23 | 4 | 16.56% |
| ทันตแพทย์ | 145 | 124 | 21 | 3 | 18 | 14.48% |
| พยาบาลวิชาชีพ/นักวิชาการสาธารณสุข | 119 | 0 | 119 | 119 | 0 | 100.00% |
| นักเทคนิคการแพทย์ | 110 | 107 | 3 | 3 | 0 | 2.73% |
| ผู้ช่วยพยาบาล | 109 | 106 | 3 | 3 | 0 | 2.75% |
| เจ้าพนักงานเภสัชกรรม | 106 | 96 | 10 | 10 | 0 | 9.43% |
| พนักงานขับรถยนต์ | 102 | 100 | 2 | 2 | 0 | 1.96% |
| พนักงานเปล | 96 | 95 | 1 | 1 | 0 | 1.04% |
| เจ้าพนักงานทันตสาธารณสุข | 81 | 76 | 5 | 5 | 0 | 6.17% |
| เจ้าพนักงานธุรการ | 80 | 72 | 8 | 7 | 1 | 10.00% |
| พนักงานช่วยการพยาบาล | 74 | 71 | 3 | 3 | 0 | 4.05% |
| เจ้าพนักงานการเงินและบัญชี | 67 | 63 | 4 | 4 | 0 | 5.97% |
| นักกายภาพบำบัด | 66 | 65 | 1 | 1 | 0 | 1.52% |
| นักวิชาการเงินและบัญชี | 53 | 50 | 3 | 3 | 0 | 5.66% |
| นักสาธารณสุข | 53 | 51 | 2 | 2 | 0 | 3.77% |
| พนักงานประกอบอาหาร | 51 | 51 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| แพทย์แผนไทย | 51 | 47 | 4 | 4 | 0 | 7.84% |
| นักวิชาการคอมพิวเตอร์ | 46 | 42 | 4 | 2 | 2 | 8.70% |
| พนักงานบริการ(ความสะอาด) | 46 | 46 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นายช่างเทคนิค | 40 | 39 | 1 | 1 | 0 | 2.50% |
| เจ้าพนักงานพัสดุ | 40 | 38 | 2 | 2 | 0 | 5.00% |
| พนักงานบัตรรายงานโรค | 39 | 39 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานเภสัชกรรม | 38 | 38 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานพิมพ์ | 36 | 36 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานเวชสถิติ | 36 | 34 | 2 | 1 | 1 | 5.56% |
| พนักงานประจำห้องยา | 31 | 31 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักจัดการงานทั่วไป | 29 | 23 | 6 | 6 | 0 | 20.69% |
| พนักงานซักฟอก | 29 | 29 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานประจำตึก | 29 | 29 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิชาการพัสดุ | 27 | 24 | 3 | 3 | 0 | 11.11% |
| นักรังสีการแพทย์ | 25 | 24 | 1 | 0 | 1 | 4.00% |
| นักโภชนาการ | 24 | 20 | 4 | 4 | 0 | 16.67% |
| พนักงานทั่วไป | 23 | 23 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ผู้ช่วยทันตแพทย์ | 22 | 22 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักทรัพยากรบุคคล | 20 | 17 | 3 | 3 | 0 | 15.00% |
| พนักงานบริการเอกสารทั่วไป | 19 | 19 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักจิตวิทยา | 18 | 18 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานธุรการ | 16 | 16 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิทยาศาสตร์การแพทย์ | 14 | 12 | 2 | 2 | 0 | 14.29% |
| พนักงานการแพทย์และรังสีเทคนิค | 14 | 14 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานวิทยาศาสตร์ | 14 | 14 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ผู้ช่วยช่างทั่วไป | 13 | 13 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานห้องผ่าตัด | 13 | 13 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิชาการศึกษา | 11 | 11 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิเคราะห์นโยบายและแผน | 11 | 10 | 1 | 1 | 0 | 9.09% |
| เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานโสตทัศนศึกษา | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นิติกร | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% |
| ผู้ช่วยแพทย์แผนไทย | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานประจำห้องทดลอง | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานวิทยาศาสตร์การแพทย์ | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% |
| พนักงานเกษตรพื้นฐาน | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานรังสีการแพทย์ | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% |
| ผู้ช่วยนักกายภาพบำบัด | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% |
| พนักงานบริการ(ซักฟอก) | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานบริการ(สวน) | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักประชาสัมพันธ์ | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานการเงินและบัญชี | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% |
| พนักงานบริการ(รปภ.) | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานพัสดุ | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างตัดเย็บผ้า | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างไฟฟ้าและอิเล็กทรอนิกส์ | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักกิจกรรมบำบัด | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ผู้ช่วยเจ้าหน้าที่สาธารณสุข | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานสถิติ | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าพนักงานเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| คนงาน | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักจิตวิทยาคลินิก | 3 | 2 | 1 | 1 | 0 | 33.33% |
| ผู้อำนวยการเฉพาะด้าน(แพทย์) | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานเก็บเอกสาร | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างกายอุปกรณ์ | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักรังสีการแพทย์/นักวิชาการสาธารณสุข | 2 | 0 | 2 | 2 | 0 | 100.00% |
| นักสังคมสงเคราะห์ | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักเทคโนโลยีหัวใจและทรวงอก | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นายช่างโยธา | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| บรรณารักษ์ | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานเก็บเงิน | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พยาบาลเทคนิค | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| แม่บ้าน | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| โภชนากร | 2 | 1 | 1 | 1 | 0 | 50.00% |
| คนสวน | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างทันตกรรม | 1 | 0 | 1 | 1 | 0 | 100.00% |
| ช่างภาพการแพทย์ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างเครื่องช่วยคนพิการ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ช่างไม้ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักวิชาการสถิติ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นักเทคโนโลยีสารสนเทศ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| นายช่างไฟฟ้า | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| ผู้ช่วยเจ้าหน้าที่อนามัย | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| พนักงานรับโทรศัพท์ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| วิศวกร | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| วิศวกรโยธา | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| วิศวกรไฟฟ้า | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% |
| แพทย์แผนไทย/นักวิชาการสาธารณสุข | 1 | 0 | 1 | 1 | 0 | 100.00% |
| รวม | 6,530 | 5,981 | 549 | 459 | 90 | 8.41% |
DISTRICT
1 เดือนแนวโน้มร้อยละตำแหน่งว่างรายเดือน
ชัยภูมิ · ทุกอำเภอ จากข้อมูลที่นำเข้าแต่ละเดือน
DETAIL
16 รายการรายละเอียดทุกอำเภอ
| อำเภอ | หน่วยงาน | ตำแหน่ง | มีคนครอง | ว่าง | บริหารได้ | สงวน | อัตราว่าง | สถานะ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เมืองชัยภูมิ | 18 | 2,127 | 1,945 | 182 | 169 | 13 | 8.56% | เกินเป้าหมาย |
| ภูเขียว | 16 | 754 | 706 | 48 | 36 | 12 | 6.37% | เกินเป้าหมาย |
| จัตุรัส | 10 | 375 | 342 | 33 | 30 | 3 | 8.80% | เกินเป้าหมาย |
| เกษตรสมบูรณ์ | 16 | 401 | 369 | 32 | 25 | 7 | 7.98% | เกินเป้าหมาย |
| คอนสวรรค์ | 10 | 256 | 229 | 27 | 20 | 7 | 10.55% | เกินเป้าหมาย |
| หนองบัวแดง | 6 | 422 | 397 | 25 | 23 | 2 | 5.92% | เกินเป้าหมาย |
| แก้งคร้อ | 2 | 333 | 308 | 25 | 22 | 3 | 7.51% | เกินเป้าหมาย |
| หนองบัวระเหว | 2 | 199 | 175 | 24 | 22 | 2 | 12.06% | เกินเป้าหมาย |
| ภักดีชุมพล | 4 | 193 | 169 | 24 | 16 | 8 | 12.44% | เกินเป้าหมาย |
| บำเหน็จณรงค์ | 5 | 284 | 261 | 23 | 18 | 5 | 8.10% | เกินเป้าหมาย |
| เทพสถิต | 8 | 218 | 196 | 22 | 16 | 6 | 10.09% | เกินเป้าหมาย |
| คอนสาร | 5 | 216 | 196 | 20 | 14 | 6 | 9.26% | เกินเป้าหมาย |
| บ้านเขว้า | 1 | 193 | 174 | 19 | 15 | 4 | 9.84% | เกินเป้าหมาย |
| บ้านแท่น | 7 | 246 | 229 | 17 | 12 | 5 | 6.91% | เกินเป้าหมาย |
| เนินสง่า | 7 | 198 | 182 | 16 | 11 | 5 | 8.08% | เกินเป้าหมาย |
| ซับใหญ่ | 3 | 115 | 103 | 12 | 10 | 2 | 10.43% | เกินเป้าหมาย |
| รวม | 120 | 6,530 | 5,981 | 549 | 459 | 90 | 8.41% |
ORGANIZATION
135 หน่วยงานข้อมูลหน่วยงาน
หน่วยงานภายในจังหวัดชัยภูมิ จากข้อมูลเดือนล่าสุด
| หน่วยงาน | อำเภอ | ตำแหน่ง | มีคนครอง | ว่าง | บริหารได้ | สงวน | อัตราว่าง | สถานะ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| รพศ. ชัยภูมิ | เมืองชัยภูมิ | 1,845 | 1,700 | 145 | 134 | 11 | 7.86% | เกินเป้าหมาย |
| รพท. ภูเขียวเฉลิมพระเกียรติ | ภูเขียว | 639 | 597 | 42 | 30 | 12 | 6.57% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. จัตุรัส | จัตุรัส | 300 | 272 | 28 | 25 | 3 | 9.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. แก้งคร้อ | แก้งคร้อ | 311 | 288 | 23 | 20 | 3 | 7.40% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. หนองบัวระเหว | หนองบัวระเหว | 185 | 162 | 23 | 21 | 2 | 12.43% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. คอนสวรรค์ | คอนสวรรค์ | 192 | 170 | 22 | 15 | 7 | 11.46% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. เกษตรสมบูรณ์ | เกษตรสมบูรณ์ | 293 | 272 | 21 | 14 | 7 | 7.17% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. บ้านเขว้า | บ้านเขว้า | 189 | 170 | 19 | 15 | 4 | 10.05% | เกินเป้าหมาย |
| สสจ. ชัยภูมิ | เมืองชัยภูมิ | 152 | 133 | 19 | 17 | 2 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. บำเหน็จณรงค์ | บำเหน็จณรงค์ | 256 | 238 | 18 | 13 | 5 | 7.03% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. ภักดีชุมพล | ภักดีชุมพล | 171 | 153 | 18 | 10 | 8 | 10.53% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. คอนสาร | คอนสาร | 169 | 151 | 18 | 12 | 6 | 10.65% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. หนองบัวแดง | หนองบัวแดง | 367 | 350 | 17 | 15 | 2 | 4.63% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. เทพสถิต | เทพสถิต | 171 | 154 | 17 | 11 | 6 | 9.94% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. บ้านแท่น | บ้านแท่น | 195 | 181 | 14 | 9 | 5 | 7.18% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. เนินสง่า | เนินสง่า | 155 | 142 | 13 | 8 | 5 | 8.39% | เกินเป้าหมาย |
| รพช. ซับใหญ่ | ซับใหญ่ | 102 | 91 | 11 | 9 | 2 | 10.78% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านโป่งนก | เทพสถิต | 11 | 7 | 4 | 4 | 0 | 36.36% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านหัวนาคำ | หนองบัวแดง | 8 | 5 | 3 | 3 | 0 | 37.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านค่าย | เมืองชัยภูมิ | 16 | 14 | 2 | 2 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. เมืองชัยภูมิ | เมืองชัยภูมิ | 13 | 11 | 2 | 2 | 0 | 15.38% | เกินเป้าหมาย |
| สอ. เฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี จ.ชัยภูมิ | จัตุรัส | 11 | 9 | 2 | 2 | 0 | 18.18% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลท่าหินโงม | เมืองชัยภูมิ | 10 | 8 | 2 | 2 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บุ่งคล้า ตำบลบุ่งคล้า | เมืองชัยภูมิ | 10 | 8 | 2 | 2 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ซับสีทอง | เมืองชัยภูมิ | 9 | 7 | 2 | 2 | 0 | 22.22% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านเดื่อ | เกษตรสมบูรณ์ | 9 | 7 | 2 | 2 | 0 | 22.22% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโคกเริงรมย์ | บำเหน็จณรงค์ | 9 | 7 | 2 | 2 | 0 | 22.22% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านโนนศรีสง่า | หนองบัวแดง | 9 | 7 | 2 | 2 | 0 | 22.22% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านชวน | บำเหน็จณรงค์ | 8 | 6 | 2 | 2 | 0 | 25.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านหนองแซง | ภูเขียว | 7 | 5 | 2 | 2 | 0 | 28.57% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. ภักดีชุมพล | ภักดีชุมพล | 7 | 5 | 2 | 2 | 0 | 28.57% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. สามพันตา | เมืองชัยภูมิ | 6 | 4 | 2 | 2 | 0 | 33.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โนนเขวา | เกษตรสมบูรณ์ | 6 | 4 | 2 | 2 | 0 | 33.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ขามป้อม | เกษตรสมบูรณ์ | 5 | 3 | 2 | 2 | 0 | 40.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านโสก | คอนสวรรค์ | 5 | 3 | 2 | 2 | 0 | 40.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านเจียง | ภักดีชุมพล | 3 | 1 | 2 | 2 | 0 | 66.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านหัน | เกษตรสมบูรณ์ | 12 | 11 | 1 | 1 | 0 | 8.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหลุบคา | แก้งคร้อ | 12 | 11 | 1 | 1 | 0 | 8.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลห้วยแย้ | หนองบัวระเหว | 12 | 11 | 1 | 1 | 0 | 8.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลทุ่งพระ | คอนสาร | 11 | 10 | 1 | 1 | 0 | 9.09% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านนาเจริญ | หนองบัวแดง | 10 | 9 | 1 | 1 | 0 | 10.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองไผ่ | เมืองชัยภูมิ | 10 | 9 | 1 | 1 | 0 | 10.00% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. แก้งคร้อ | แก้งคร้อ | 10 | 9 | 1 | 1 | 0 | 10.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ชีวสุทโธ | จัตุรัส | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลละหาน | จัตุรัส | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลลาดใหญ่ | เมืองชัยภูมิ | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านโหล่น | หนองบัวแดง | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองบัวขาว | เมืองชัยภูมิ | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. แดงสว่าง | ภูเขียว | 9 | 8 | 1 | 1 | 0 | 11.11% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองคู | บ้านแท่น | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโนนคูณ | คอนสาร | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านฝาย | คอนสวรรค์ | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านหนองโพนงาม | เกษตรสมบูรณ์ | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. บ้านแท่น | บ้านแท่น | 8 | 7 | 1 | 1 | 0 | 12.50% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลท่ากูบ | ซับใหญ่ | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองฉิม | เนินสง่า | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านดอนไก่เถื่อน | ภูเขียว | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านห้วยยายจิ๋ว | เทพสถิต | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ภูดิน | ภูเขียว | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. เนินสง่า | เนินสง่า | 7 | 6 | 1 | 1 | 0 | 14.29% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ถ้ำแก้ว | ภักดีชุมพล | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองตะเคียน | ภักดีชุมพล | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองบัวน้อย | เกษตรสมบูรณ์ | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. หนองบัวแดง | หนองบัวแดง | 6 | 5 | 1 | 1 | 0 | 16.67% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. กุดจอก | ภูเขียว | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านดอนขิงแดง | บ้านแท่น | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านเขาดิน | บำเหน็จณรงค์ | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองนาแซงแห่งที่ 2 | เมืองชัยภูมิ | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โนนทอง | จัตุรัส | 5 | 4 | 1 | 1 | 0 | 20.00% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. คอนสวรรค์ | คอนสวรรค์ | 4 | 3 | 1 | 1 | 0 | 25.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลสระโพนทอง | เกษตรสมบูรณ์ | 4 | 3 | 1 | 1 | 0 | 25.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านโคกมั่งงอย | คอนสวรรค์ | 4 | 3 | 1 | 1 | 0 | 25.00% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองข่า | เกษตรสมบูรณ์ | 3 | 2 | 1 | 1 | 0 | 33.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองหลอด | เมืองชัยภูมิ | 3 | 2 | 1 | 1 | 0 | 33.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. โกรกกุลา | เนินสง่า | 3 | 2 | 1 | 1 | 0 | 33.33% | เกินเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองนาแซง | เมืองชัยภูมิ | 2 | 1 | 1 | 1 | 0 | 50.00% | เกินเป้าหมาย |
| สสอ. เทพสถิต | เทพสถิต | 16 | 16 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. คอนสาร | คอนสาร | 13 | 13 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองแวง | หนองบัวแดง | 13 | 13 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านเป้า | เกษตรสมบูรณ์ | 12 | 12 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านโอโล ตำบลโอโล | ภูเขียว | 12 | 12 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านเพชร | ภูเขียว | 11 | 11 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านธาตุ | ภูเขียว | 11 | 11 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลช่องสามหมอ | คอนสวรรค์ | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านเต่า | บ้านแท่น | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านหนองบัวบาน | จัตุรัส | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ยางหวาย | คอนสวรรค์ | 10 | 10 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลนาเสียว | เมืองชัยภูมิ | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านตาเนิน | เนินสง่า | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านบัวพักเกวียน | ภูเขียว | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านลาด | ภูเขียว | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. หนองคอนไทย | เมืองชัยภูมิ | 9 | 9 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลกุดน้ำใส | จัตุรัส | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลสระพัง | บ้านแท่น | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโนนกอก | เกษตรสมบูรณ์ | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านสารจอดเก่า | เกษตรสมบูรณ์ | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านโคกสูง | เมืองชัยภูมิ | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ผาเบียด | คอนสาร | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. ภูเขียว | ภูเขียว | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. รังงาม | เนินสง่า | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. เกษตรสมบูรณ์ | เกษตรสมบูรณ์ | 8 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลกุดยม | ภูเขียว | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านไร่ | เทพสถิต | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลสามสวน | บ้านแท่น | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลหนองโดน | จัตุรัส | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลห้วยไร่ | คอนสวรรค์ | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านดงกลาง | คอนสาร | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านหนองบัวพรม | ภูเขียว | 7 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. จัตุรัส | จัตุรัส | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลกะฮาด | เนินสง่า | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านขาม | จัตุรัส | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโนนสะอาด | คอนสวรรค์ | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านนาฮี | คอนสวรรค์ | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ส้มกบ หมู่ที่ 5 ตำบลสระโพนทอง | เกษตรสมบูรณ์ | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. แก้งตาดไช | เกษตรสมบูรณ์ | 6 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านหลุบค่าย | บ้านแท่น | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. บำเหน็จณรงค์ | บำเหน็จณรงค์ | 5 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลกุดเลาะ | เกษตรสมบูรณ์ | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลคอนสวรรค์ | คอนสวรรค์ | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. บ้านเขว้า | บ้านเขว้า | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บุฉนวน | ซับใหญ่ | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. สระสี่เหลี่ยม | จัตุรัส | 4 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ขี้เหล็ก | เนินสง่า | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ซับมงคล | เทพสถิต | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านบัว | เกษตรสมบูรณ์ | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลโนนเสลา | ภูเขียว | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ฝายพญานาค | ภูเขียว | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. ซับใหญ่ | ซับใหญ่ | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| สสอ. หนองบัวระเหว | หนองบัวระเหว | 2 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ช่องสำราญ | เทพสถิต | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลกุดตุ้ม | เมืองชัยภูมิ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ตำบลบ้านตาล | บำเหน็จณรงค์ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านนายางกลัก ตำบลนายางกลัก | เทพสถิต | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. บ้านโนน | เมืองชัยภูมิ | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รพ.สต. ห้วยหินฝน | เทพสถิต | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0.00% | ตามเป้าหมาย |
| รวม | 6,530 | 5,981 | 549 | 459 | 90 | 8.41% |